Luật sư trả lời: Điều kiện:

  • Bị ốm đau, tai nạn mà không phải là tai nạn lao động hoặc điều trị thương tật, bệnh tật tái phát do tai nạn lao động, bệnh nghề nghiệp phải nghỉ việc.
  • Phải nghỉ việc để chăm sóc con dưới 07 tuổi bị ốm đau.

(Điều 3 Thông tư 59/2015/TT-BLĐTBXH ngày 29/12/2015)

Write a comment:

*

Your email address will not be published.

© 2021 Bản quyền thuộc về Luật NTV

    

https://giayphepkinhdoanh.vn/wp-admin/admin-ajax.php