Luật sự trả lời: Căn cứ khoản 8 Điều 4 Luật SHTT 2019 thì MV Parody là một tác phẩm tái sinh. Vì vậy, quay MV Parody không bị pháp luật cấm, tuy nhiên phải có sự cho phép của tác giả hoặc chủ sở hữu quyền tác giả hoặc phải trả nhuận bút nếu có sự thỏa thuận của các bên.

Write a comment:

*

Your email address will not be published.

© 2021 Bản quyền thuộc về Luật NTV