Luật sư trả lời: Người lao động khoán việc tạp vụ không thuộc đối tượng tham gia BHXH bắt buộc vì vậy người sử dụng lao động, người lao động không phải đóng BHXH bắt buộc.
(Điều 2 Luật bảo hiểm xã hội 2014)

Write a comment:

*

Your email address will not be published.

© 2021 Bản quyền thuộc về Luật NTV

    

https://giayphepkinhdoanh.vn/wp-admin/admin-ajax.php