Luật sư trả lời: Việc khám chữa bệnh không đúng tuyến tại các cơ sở khám, chữa bệnh tuyến tỉnh chỉ được thanh toán 100% chi phí điều trị nội trú trong phạm vi trả của quỹ BHYT và mức hưởng quy định trên thẻ BHYT của người tham gia. Các chi phí khác BHYT sẽ không chi trả.
(Điều 22 Luật Bảo hiểm y tế 2008 sửa đổi, bổ sung 2014).

Write a comment:

*

Your email address will not be published.

© 2021 Bản quyền thuộc về Luật NTV