Chia sẻ

Luật sư trả lời: Hiện nay không có quy định bắt buộc doanh nghiệp phải đóng BHXH cho người thử việc, tuy nhiên doanh nghiệp vẫn có thể thoả thuận với người thử việc về việc đóng BHXH. (Điều 24 Bộ luật Lao động 2019).

 

Write a comment:

*

Your email address will not be published.

© 2021 Bản quyền thuộc về NTVGroup.vn

    

https://giayphepkinhdoanh.vn/wp-admin/admin-ajax.php
0902 841 886