Luật sư trả lời: Người lao động được hưởng trợ cấp tai nạn giao thông trên đường đi làm khi đáp ứng đủ các điều kiện sau:

  • Bị tai nạn trong giờ làm việc hoặc ngoài giờ làm việc theo yêu cầu của người sử dụng lao động hoặc trên tuyến đường từ nơi ở đến nơi làm và ngược lại.
  • Suy giảm khả năng lao động từ 5% trở lên do tai nạn gây ra.

(Căn cứ Điều 45 Luật An toàn, vệ sinh lao động 2015)

Write a comment:

*

Your email address will not be published.

© 2021 Bản quyền thuộc về Luật NTV

    

https://giayphepkinhdoanh.vn/wp-admin/admin-ajax.php