Luật sư trả lời: Theo quy định hiện nay, người lao động giao kết hợp đồng với nhiều người sử dụng lao động (hay còn gọi là làm việc ở nhiều công ty cùng lúc) thì chỉ phải đóng BHXH đối với hợp đồng lao động giao kết đầu tiên. Riêng BHYT sẽ đóng ở nơi có thu nhập cao nhất.
(Khoản 4 Điều 85 Luật Bảo hiểm xã hội)

Write a comment:

*

Your email address will not be published.

© 2021 Bản quyền thuộc về Luật NTV