Luật sư trả lời: Căn cứ điểm c khoản 5 Điều 7 của Nghị định 126/2020/NĐ-CP thì tài xế công nghệ như grab, bee, go check… sẽ phải nộp 1,5% thuế thu nhập cá nhân nhưng nghĩa vụ nộp thuộc về công ty vận tải có hợp đồng với các tài xế công nghệ.

Write a comment:

*

Your email address will not be published.

© 2021 Bản quyền thuộc về Luật NTV

    

https://giayphepkinhdoanh.vn/wp-admin/admin-ajax.php